-
- Tổng tiền thanh toán:
Danh mục
Miễn phí vận chuyển và lắp đặt
1 đổi 1 trong vòng 31 ngày, lỗi là đổi
Bảo hành toàn diện từ 12-24 tháng
Quà tặng khuyến mãi đi kèm với sản phẩm
Tổng đài 02218.555.888 hỗ trợ kỹ thuật trong suốt thời gian sử dụng
| Loại máy: | Điều hòa treo tường 1 chiều tiêu chuẩn |
| Thương hiệu: | Panasonic |
| Mã sản phẩm: | CS/CU-RU9CKH-8D |
| Công suất làm lạnh: | 9000 BTU |
| Công suất sưởi ấm: | Không có sưởi ấm |
| Phạm vi hiệu quả | dưới 15m2 |
| Dòng sản phẩm: | 2026 |
| Xuất xứ: | Malaysia |
| Thời gian bảo hành: | 1 năm toàn máy, 7 năm máy nén |
| Độ ồn trung bình: | 36/26/21 dB(A) |
| Loại Gas: | R32 |
| Chất liệu dàn tản nhiệt: | Ống dẫn gas bằng Đồng - Lá tản nhiệt bằng Nhôm |
| Tiêu thụ điện: | 5.40 (Tiết kiệm điện 5 sao) |
| Công nghệ tiết kiệm điện: | Inverter, ECO tích hợp A.I |
| Lọc bụi, kháng khuẩn, khử mùi: | Nanoe-X (Thế hệ 3), Nanoe-G (Lọc bụi mịn PM2.5) |
| Chế độ gió: | Tuỳ chỉnh điều khiển lên xuống tự động, trái phải cơ |
| Công nghệ làm lạnh nhanh: | PowerFul |
| Tiện ích | Cánh đảo BIG FLAP/AEROWINGS thổi luồng gió đi xa Chế độ ngủ Chế độ Quiet Tự vệ sinh bên trong dàn lạnh Hẹn giờ bật tắt tới 24h Tự khởi động lại khi có điện Tự chuẩn đoán lỗi Dàn tản nhiệt chống ăn mòn BlueFin chống ăn mòn Kết nối điện thoại Wifi |
| Kích thước - Khối lượng dàn lạnh: | Dài 77.9 cm - Cao 29 cm - Dày 20.9 cm - Nặng 8 kg |
| Kích thước - Khối lượng dàn nóng: | Dài 65 cm - Cao 51.1 cm - Dày 23 cm - Nặng 22 kg |
| Chiều dài lắp đặt ống đồng: | Tối đa 20 m |
| Chiều cao lắp đặt tối đa giữa cục nóng-lạnh: | Tối đa 15 m |
| Nguồn điện vào: | Dàn Lạnh |
| Kích thước ống đồng: | Φ 6.35/9.52 |
Nếu bạn đang tìm kiếm sự êm ái và khả năng tiết kiệm điện tối ưu cho phòng ngủ hoặc phòng làm việc cá nhân, Panasonic RU9CKH-8D là lựa chọn số 1. Đây là mẫu điều hòa Panasonic 9000Btu inverter được ưa chuộng nhất hiện nay, đại diện tiêu biểu cho phân khúc Panasonic 9000 Btu nhờ cân bằng hoàn hảo giữa chi phí và hiệu năng cho diện tích dưới 15m².
Khác với dòng máy cơ, RU9CKH-8D sử dụng máy nén biến tần giúp duy trì nhiệt độ ổn định, không gây tiếng ồn khó chịu lúc đóng ngắt lốc máy. Nhờ đó, người dùng luôn cảm nhận được không gian mát lạnh dễ chịu chuẩn Panasonic mà vẫn giảm thiểu được đáng kể chi phí tiền điện hàng tháng.
nanoeX thế hệ 2: Tạo ra 9.6 ngàn tỷ gốc OH/giây hoạt động mạnh tiêu diệt vi khuẩn, nấm mốc, virus, khử mùi hiệu quả mang lại không khí trong lành.
Inside Cleaning: Vệ sinh dàn lạnh theo nhu cầu bằng cách khử ẩm bên trong dàn lạnh và giải phóng các hạt nanoeX để ức chế các tác nhân gây ô nhiễm.
Kết nối wifi: Thông qua ứng dụng Panasonic Comfort Cloud trên smartphone, bạn có thể dễ dàng điều khiển máy và kiểm soát điện năng tiêu thụ.
Inverter tiết kiệm điện: Công nghệ biến tần, thay đổi tốc độ của máy nén giúp tiết kiệm điện năng hiệu quả đồng thời mang lại sự ổn định của nhiệt độ trong phòng.
Chế độ ECO tích hợp A.I.: Sử dụng trí tuệ nhân tạo để tự động điều chỉnh mức ECO tối ưu dựa trên điều kiện tải nhiệt và khả năng làm mát của điều hòa.
nanoeG lọc bụi mịn: Lọc bỏ hiệu quả các hạt bụi mịn PM2.5 có kích thước siêu nhỏ vốn là tác nhân gây ung thư phổi mà khẩu trang thường không ngăn được.
Sở hữu thiết kế trắng ngà ngọc trai thanh lịch, máy dễ dàng hòa nhập với nội thất hiện đại. Tuy nhiên, “vũ khí bí mật” của RU9CKH-8D nằm ở khả năng kiểm soát năng lượng vượt trội:
![]()
Lưu ý quan trọng: Công nghệ Inverter chỉ phát huy tác dụng tiết kiệm điện khi máy được lắp đúng công suất. Nếu phòng của bạn lớn hơn 15m² hoặc bị nắng chiếu nhiều, máy 9000Btu sẽ phải chạy “gồng” liên tục ở tải cao. Trong trường hợp đó, hãy nâng cấp lên Panasonic RU12CKH-8D (12000 Btu) để đảm bảo độ bền.
Panasonic RU9CKH-8D là model chiến lược được giới thiệu năm 2026 của điều hòa Panasonic Inverter tiêu chuẩn dòng RU Series (1 chiều, Inverter, nanoe™ X, Wifi). Đây được dự đoán tiếp tục là dòng sản phẩm "quốc dân" nhờ mức giá hợp lý nhưng lại sở hữu cấu hình vượt trội.
Điều hòa Panasonic RU9CKH-8D thừa hưởng trọn vẹn tinh hoa từ các thế hệ tiền nhiệm như: Công nghệ Inverter tiết kiệm điện AI ECO, môi chất lạnh R32, cánh gió Big Flap và làm lạnh nhanh iAuto. Đặc biệt, tính năng kết nối Wifi vốn trước kia chỉ dành cho dòng cao cấp (XU Series) nay đã trở thành tiêu chuẩn trên RU Series. Với sự nâng cấp mạnh mẽ này, Panasonic RU9CKH-8D chính là cú bứt phá ngoạn mục của Panasonic trong năm 2026.
![]()
Panasonic RU9CKH-8D được tích hợp sẵn công nghệ Wifi, giúp việc kết nối với ứng dụng Panasonic Comfort Cloud trên điện thoại thông minh trở nên vô cùng đơn giản. Bạn hoàn toàn có thể bật/tắt máy từ xa, kiểm soát điện năng tiêu thụ và hẹn giờ ngay trên điện thoại. Bên cạnh đó, model RU CKH-8D còn có cải tiến về thiết kế cho phép cấp nguồn linh hoạt từ dàn nóng hoặc dàn lạnh, giúp việc thi công lắp đặt thuận tiện hơn.
![]()
Hệ thống lọc khí của Panasonic là cuộc cách mạng bảo vệ sức khỏe, bao gồm bộ đôi: nanoe™ X (diệt khuẩn, khử mùi) và nanoe-G (lọc bụi mịn).
Điểm nâng cấp đáng giá trên Panasonic RU9CKH-8D là công nghệ nanoe™ X thế hệ 2. Bộ phát này tạo ra tới 9.6 nghìn tỷ gốc OH/giây (gấp đôi so với thế hệ 1). Các gốc OH kích thước nano sẽ lấp đầy không gian phòng, tiếp cận và ức chế hoạt động của vi khuẩn, virus, nấm mốc và các chất gây mùi.
Nghiên cứu mới nhất cho thấy nanoe™ X có khả năng ức chế tới 99.7% SARS-CoV-2 trong điều kiện phòng thí nghiệm. Đồng thời, quá trình này tạo ra các phân tử nước (H2O), giúp bù ẩm cho không khí, khắc phục tình trạng khô da và tóc thường thấy khi sử dụng điều hòa thông thường.
Bụi mịn PM2.5 là tác nhân nguy hiểm dễ dàng xâm nhập vào phổi và mạch máu. Công nghệ nanoe-G trên Panasonic RU9CKH-8D giải phóng 3 nghìn tỷ ion âm/giây để bắt giữ các hạt bụi này và đưa chúng về màng lọc, trả lại bầu không khí trong lành. Bạn chỉ cần vệ sinh lưới lọc định kỳ để duy trì hiệu quả làm sạch tối ưu.
| Đặc điểm | nanoe™ | nanoe™ X | nanoe-G |
|---|---|---|---|
| Các thành phần chính & kích thước | |||
| Khử mùi | Hiệu quả | Rất hiệu quả | - |
| Ức chế vi khuẩn & virus, nấm mốc, chất gây dị ứng, phấn hoa và chất độc hại | Hiệu quả | Rất hiệu quả | - |
| Giữ ẩm | Hiệu quả | Rất hiệu quả | - |
| Loại bỏ bụi (PM2.5) | - | - | Rất hiệu quả |
Inside Cleaning hay tự vệ sinh dàn lạnh từ bên trong là tính năng được tích hợp trong mọi điều hòa thuộc RU Series. Do đặc thù luân chuyển không khí trong phòng và giữ lại bụi, vi khuẩn ở dàn lạnh nên thông thường dàn lạnh điều hòa sẽ là nơi tích tụ bụi, vi khuẩn và nấm mốc. Nếu không được xử lý, điều này sẽ ảnh hưởng tới chất lượng không khí cũng như hiệu suất làm lạnh của điều hòa. Bằng cách sấy khô dàn trao đổi nhiệt, cửa thổi gió và lưới lọc bụi trong 30 phút với cửa gió mở hoàn toàn đồng thời sử dụng chính nanoeX thế hệ 3 được tích hợp sẵn trong Panasonic RU9CKH-8D để ức chế vi khuẩn nấm mốc, khử những mùi khó chịu trong phòng.
![]()
Là dòng máy biến tần tiêu chuẩn, Panasonic RU9CKH-8D hoạt động khác biệt hoàn toàn so với các dòng điều hòa cơ (Non-Inverter) truyền thống. Thay vì liên tục Bật/Tắt máy nén để làm lạnh gây tiêu tốn điện năng cực lớn, công nghệ Inverter giúp máy nén thay đổi tốc độ quay linh hoạt để duy trì nhiệt độ cài đặt một cách chính xác.
Nhờ cơ chế vận hành thông minh này, Panasonic RU9CKH-8D mang lại lợi ích kép: Vừa giúp gia đình bạn giảm bớt nỗi lo về hóa đơn tiền điện hàng tháng, vừa đảm bảo máy vận hành êm ái, bền bỉ và duy trì nhiệt độ phòng luôn ổn định, tránh tình trạng "lúc quá nóng, lúc quá lạnh" thường thấy ở điều hòa thường.
![]()
Panasonic RU9CKH-8D không chỉ làm mát tốt mà còn siêu tiết kiệm điện nhờ sự kết hợp giữa máy nén Inverter biến tần và trí tuệ nhân tạo (A.I).
Điều chỉnh gió tự động lên xuống: Sử dụng điều khiển để điều chỉnh hướng gió theo phương dọc (lên xuống) tự động hoặc cố định tại vị trí để đạt được sự thoải mái tối đa.
Hẹn giờ kép: Bạn có thể đặt trước 2 bộ hẹn giờ bật/tắt (giờ và phút) khác nhau trong vòng 24h theo thời gian thực tế đã cài đặt trên máy.
Tự chẩn đoán lỗi: Khi có sự cố, điều hòa sẽ tự động chẩn đoán lỗi và hiển thị mã lỗi dưới dạng chữ và số tương ứng giúp việc sửa chữa được nhanh hơn.
Chế độ ngủ đêm êm ái Sleep: Điều chỉnh chế độ hẹn giờ tắt máy và kiểm soát nhiệt độ (tăng giai đoạn sau để giảm lạnh) giúp mang lại giấc ngủ ngon hơn.
Tĩnh lặng với chế độ siêu êm: Giảm tối đa tiếng ồn phát ra từ động cơ. Chế độ siêu êm này rất phù hợp cho người già, trẻ nhỏ, hoặc những người khó ngủ.
Chế độ khử ẩm nhẹ: Làm mát nhẹ để khử ẩm. Máy sẽ liên tục thổi gió ở tần số thấp để giữ phòng khô thoáng mà không làm thay đổi nhiệt độ phòng quá nhiều.
Khử mùi: Chức năng loại bỏ mùi khó chịu khi máy vừa khởi động nhờ cơ chế ngưng hoạt động cánh quạt trong tích tắc trong khi mùi khó chịu bên trong máy bị loại bỏ.
Dàn trao đổi nhiệt Bluefin: Dàn tản nhiệt được phủ một lớp mạ màu xanh giúp gia tăng bộ bền và hạn chế bị ăn mòn bởi không khí, nước và các chất gây ăn mòn khác.
Tự khởi động lại ngẫu nhiên: Trong trường hợp mất điện khi đang kết nối nhiều thiết bị, các thiết bị sẽ vận hành vào các thời điểm khác nhau, tránh quá tải điện.
Môi chất lạnh R32: Gas thế hệ mới nhất với hiệu suất chuyển đổi cao hơn hẳn và tốt cho môi trường. Ngoài ra, do là đơn chất nên việc nạp bổ sung là vô cùng đơn giản.
Nhập khẩu nguyên bộ từ Malaysia: Sản xuất và nhập khẩu nguyên bộ từ Malaysia, từ nhà máy điều hòa lớn nhất của Panasonic trong khu vực Đông Nam Á
Nếu bạn có nhu cầu tìm hiểu và đặt mua sản phẩm, liên hệ ngay đến Cửa hàng Điện máy Chuyên Quyên để được tư vấn và hỗ trợ miễn phí
Địa chỉ: CÔNG TY TNHH ĐIỆN MÁY HƯNG YÊN. Đội 1, Xã Liên Phương, Thành phố Hưng Yên, Tỉnh Hưng Yên, Việt Nam.
Hotline: 02218 555 888
Email: dienmaychuyenquyen@gmail.com